ดร.ลักขณา ลีละยุทธโยธิน อุปนายก สนจ. นำกรรมการ สนจ. และคณะนิสิตเก่าจุฬาฯ ร่วมรับเสด็จสมเด็จพระสันตะปาปาฟรันซิส ในโอกาสเสด็จเยือนจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย พร้อมพบคณาจารย์ นิสิต ผู้นำคริสตชนนิกายต่าง ๆ และผู้นำทางศาสนาอื่นในประเทศไทย ในการนี้ ทรงแสดงปาฐกถาพิเศษ ‘สร้างสะพานแห่งสันติและความเข้าใจ’ หนุนกลุ่มคนรุ่นใหม่ต้องร่วมสร้างประวัติศาสตร์ให้แก่โลก เผย มหาวิทยาลัย คือของขวัญ ต้องมุ่งสร้างองค์ความรู้แก้ปัญหาลดความเหลื่อมล้ำในสังคม (22 พ.ย.62)
![](http://www.cuaa.chula.ac.th/wp-content/uploads/2019/11/S__48873577.jpg)
![](http://www.cuaa.chula.ac.th/wp-content/uploads/2019/11/S__48873579.jpg)
![](http://www.cuaa.chula.ac.th/wp-content/uploads/2019/11/S__48873580.jpg)
![](http://www.cuaa.chula.ac.th/wp-content/uploads/2019/11/S__48873581.jpg)
![](http://www.cuaa.chula.ac.th/wp-content/uploads/2019/11/S__48873582.jpg)
![](http://www.cuaa.chula.ac.th/wp-content/uploads/2019/11/S__48873583.jpg)